Nghe Nói Trạng Nguyên Phải Lòng Ta

Tóm tắt nội dung truyện Nghe Nói Trạng Nguyên Phải Lòng Ta

Tổng Quan Bộ Truyện Nghe Nói Trạng Nguyên Phải Lòng Ta Đầy Lôi Cuốn

Nếu bạn đang tìm kiếm một tác phẩm để giải tỏa căng thẳng sau những giờ làm bài tập miệt mài, thì bộ truyện Nghe Nói Trạng Nguyên Phải Lòng Ta của tác giả Tu Kỳ Tâm chính là một gợi ý tuyệt vời. Thuộc thể loại ngôn tình quen thuộc nhưng mang nhiều nét đột phá, tác phẩm này đã tạo được tiếng vang lớn trong cộng đồng yêu truyện nhờ bối cảnh kết hợp cùng các yếu tố lưu phái sáng tạo.

Hiện tại, tác phẩm đã vươn tới mốc 82 chương và vừa cập nhật những diễn biến mới nhất tại Chương 82. Nhân vật chính với nét tính cách hứa hẹn sẽ mang đến những bất ngờ thú vị. Hãy kéo xuống dưới để xem bài review chi tiết và bắt đầu đọc truyện ngay trên Baitap.net nhé!

GIỚI THIỆU:

Trì Hiện trọng sinh, về tới thời điểm nàng gả cho tiểu hầu gia năm thứ hai.

Nhớ tới đời trước thành thân sau, cha mẹ chồng ngại nàng cử chỉ thô lỗ khó kìm nơi thanh nhã, trượng phu chỉ thích coi màng là người thay thế cho bạch nguyệt quang, coi nàng không có gì…… Cuối cùng buồn bực mà chết, nàng liền một lòng tưởng thay đổi vận mệnh.

Trượng phu muốn nạp bạch nguyệt quang làm thiếp, Trì Hiện quyết đoán đồng ý: “Được, bổn cô nương lập tức hòa li thoái vị.”

Thân sinh cha mẹ yêu cầu phục hôn, Trì Hiện bay nhanh thoát đi, kiến công lập nghiệp không tốt sao? Muốn cái gì tra nam phu quân!

Sau lại, Trì Hiện khải hoàn mà về, khí phách hăng hái, khí chất hào sảng, được muôn vàn người kính ngưỡng, lấy nữ nhi chi thân bước lên triều đình, một lần nữa vì này tâm động chồng trước ca mang theo lễ hỏi cầu hợp lại.

Trì Hiện trầm tư một lát hỏi thăm nói: “Nếu là đồng liêu, ngươi cảm thấy đương kim tân khoa Trạng Nguyên lang Giang Văn Ca phẩm tính như thế nào?”

Chồng trước: “???”

Trì Hiện chê cười nói: “Ta cảm thấy hắn chi lan ngọc thụ, tư dung cực mỹ, rất xứng ta.”

——

Giang gia nhị công tử Giang Văn Ca trời sinh bệnh tật ốm yếu, trong chùa đại sư đề điểm nói, hắn cập quan phía trước cần thiết đương nữ hài nhi dưỡng, mới có thể sống lâu trăm tuổi, phúc trạch lâu dài.

Vì thế ở Giang phụ Giang mẫu mãnh liệt yêu cầu hạ hắn trát lỗ tai, thoa váy, tuy không đến mức học thêu hoa dệt vải, nhưng phải làm đến đại môn không ra, nhị môn không mại, hảo hảo đãi ở trong nhà, nhưng hắn trong lòng lại có một phen vướng bận —— tìm được khi còn nhỏ cái kia đã cứu hắn tiểu tỷ tỷ báo ân.

Một đêm đêm đen phong cao hết sức, hắn rốt cuộc nhảy ra gia môn, chuẩn bị đi tìm người, lại gặp phải ngoài ý muốn, lại bị người cứu, vừa vặn người cứu hắn kia chính là hắn tâm tâm niệm niệm tỷ tỷ.

Tỷ tỷ bị tình thương, vừa mới hòa li, khóc đến “Hoa lê dính hạt mưa”, một lòng báo Giang Văn Ca lập tức chuyển sang trà xanh hình thức: “Tỷ tỷ là nữ trung hào kiệt, ngươi tốt như vậy, khẳng định là người nọ có mắt không tròng, không giống ta, tỷ tỷ chính là trong lòng ta nữ anh hùng ~”

——

Trong triều mọi người đều biết, tân khoa Trạng Nguyên lang đã có một vị ở trong người, cho nên cự tuyệt vô số muốn kết thân nhân gia, trì thấy lại nhiều lần bắt giữ đến hắn nhìn lén chính mình ánh mắt.

Cân nhắc hắn cùng phía trước đi lạc nghĩa muội giống nhau như đúc mặt, kết hợp phía trước một đường đồng hành khi nghĩa muội đủ loại dị trạng, Trì Hiện trong lòng có suy đoán.

Hạ triều, Trì Hiện làm trò chồng trước cùng với đông đảo đại thần mặt, bá khí trắc lậu mà đem so nàng cao một cái đầu Giang Văn Ca để ở cung tường thượng: “Nghe nói Trạng Nguyên phải lòng một người, người kia, chẳng lẽ là ta?”

——

Tiểu kịch 

Sau khi tăm rửa xong, Trì Hiện đột nhiên muốn tự mình cấp nhà mình phu quân giả hồng trang, trang điểm tốt cho Giang Văn Ca cao lãnh mỹ diễm, chọc đến Trì Hiện tâm động không thôi: “Phu quân, ngươi giả dạng lên như thế nào so với ta còn xinh đẹp đâu?”

Tiểu ngạo kiều · Giang Văn Ca: “Ngươi không xem ta nam giả nữ trang nhiều ít năm……”truyen full, truyenfull, truyenfullvn, truyenfulllive

truyenfull

Xem full bộ mới cập nhật hôm nay:
https://tusach.vn/truyen/nghe-noi-trang-nguyen-phai-long-ta

Danh sách chương

Review Truyện Nghe Nói Trạng Nguyên Phải Lòng Ta

Review Và Đánh Giá Chi Tiết Bộ Truyện Nghe Nói Trạng Nguyên Phải Lòng Ta

Trong số các tác phẩm nổi bật của thể loại ngôn tình hiện nay, bộ truyện Nghe Nói Trạng Nguyên Phải Lòng Ta do ngòi bút Tu Kỳ Tâm sáng tác nổi lên như một điểm sáng đáng chú ý. Không chỉ mang lại những phút giây giải trí đơn thuần, tác phẩm còn thể hiện sự đầu tư nghiêm túc của tác giả về mặt nội dung và xây dựng bối cảnh. Bài viết dưới đây của Baitap.net sẽ giúp bạn có một cái nhìn toàn diện và sâu sắc hơn về tác phẩm này trước khi quyết định "nhảy hố".

1. Cốt Truyện Kịch Tính Trong Bối Cảnh Rộng Lớn

Điều làm nên sức hấp dẫn cốt lõi của Nghe Nói Trạng Nguyên Phải Lòng Ta chính là bối cảnh được xây dựng vô cùng đồ sộ và logic. Tác giả không ngẫu nhiên ném nhân vật vào một môi trường vô lý, mà ngược lại, thế giới trong truyện có các quy luật tự nhiên, hệ thống giai cấp và những mâu thuẫn lợi ích rõ ràng. Sự xuất hiện của lưu phái được lồng ghép khéo léo, tạo nên những phương thức chiến đấu, hệ thống sức mạnh đặc trưng, làm nền tảng vững chắc cho những tình huống cao trào.

Nhịp độ câu chuyện được kiểm soát rất tốt. Tác giả biết cách tạo ra các điểm nghẽn (cliffhanger) ở cuối mỗi chương, khiến độc giả luôn ở trong trạng thái tò mò, háo hức. Những âm mưu chồng chéo, những màn lật tẩy bất ngờ giúp câu chuyện không bao giờ rơi vào sự nhàm chán dù đã kéo dài hàng trăm chương.

2. Khắc Họa Nhân Vật Mang Tính Cách Ấn Tượng

Một điểm sáng rực rỡ khác của bộ truyện là hệ thống nhân vật. Nhân vật chính sở hữu tính cách cực kỳ thú vị và thực tế. Không mang hào quang nhân vật chính thái quá, họ phải tự mình vượt qua khó khăn bằng sự nỗ lực, trí tuệ và cả những vấp ngã. Quá trình trưởng thành của nhân vật được tác giả khắc họa sâu sắc, tạo sự đồng cảm mạnh mẽ từ phía người đọc.

Tuyến nhân vật phụ cũng không kém phần xuất sắc. Từ những người bạn đồng hành cho đến những đối thủ đáng gờm, mỗi người đều có động cơ và lý tưởng riêng, góp phần làm cho thế giới của Nghe Nói Trạng Nguyên Phải Lòng Ta trở nên đa sắc màu và chân thật hơn.

3. Phong Cách Văn Chương Lôi Cuốn Của Tác Giả Tu Kỳ Tâm

Văn phong của Tu Kỳ Tâm có sự mượt mà, gãy gọn, truyền tải cảm xúc rất tốt. Những phân đoạn miêu tả nội tâm sâu lắng hay những cảnh chiến đấu hoành tráng đều được tác giả xử lý tinh tế bằng vốn từ vựng phong phú. Đối với các bạn học sinh, việc đọc một bộ truyện có hành văn trau chuốt như vậy cũng là một cách gián tiếp để cải thiện kỹ năng sử dụng ngôn từ, hỗ trợ tốt cho việc viết văn, làm tập làm văn trên lớp.

4. Sự Kiên Trì Xuyên Suốt 82 Chương Truyện

Duy trì phong độ qua một hành trình dài 82 chương là một thử thách không nhỏ đối với bất kỳ tác giả nào. Tuy nhiên, đến tận Chương 82, bộ truyện Nghe Nói Trạng Nguyên Phải Lòng Ta vẫn giữ nguyên được sức nóng và sự kịch tính. Nội dung truyện không bị loãng, thế giới quan vẫn tiếp tục được mở rộng một cách hợp lý, hứa hẹn sẽ còn nhiều diễn biến bùng nổ ở phía trước.

5. Trải Nghiệm Thư Giãn Tối Ưu Cùng Nghe Nói Trạng Nguyên Phải Lòng Ta Tại Baitap.net

Hiểu được nhu cầu cân bằng giữa học tập và giải trí, Baitap.net cam kết mang đến một nền tảng đọc truyện thân thiện, an toàn và hoàn toàn miễn phí. Khi theo dõi Nghe Nói Trạng Nguyên Phải Lòng Ta tại đây, bạn sẽ được tận hưởng giao diện đọc tối ưu, tốc độ tải trang cực nhanh, không có quảng cáo độc hại che khuất nội dung. Tính năng tùy chỉnh màu nền và cỡ chữ giúp bảo vệ đôi mắt của bạn sau nhiều giờ tiếp xúc với sách vở và màn hình máy tính.

6. Lời Kết Về Bộ Truyện Nghe Nói Trạng Nguyên Phải Lòng Ta

Tổng kết lại, Nghe Nói Trạng Nguyên Phải Lòng Ta là một đại diện xuất sắc của thể loại ngôn tình, xứng đáng để bạn dành thời gian theo dõi. Không chỉ giúp giải tỏa căng thẳng hiệu quả, tác phẩm còn mang đến những phút giây thăng hoa cảm xúc và nhiều suy ngẫm thú vị về ý chí con người. Hãy coi đây là một "phần thưởng" nho nhỏ dành cho bản thân sau khi hoàn thành tốt các bài tập về nhà. Chúc bạn có một trải nghiệm đọc truyện tuyệt vời và tràn đầy năng lượng tích cực trên Baitap.net!