Săn Chồng (Manhunting)
Săn Chồng (Manhunting)

21Chương
0Lượt Xem
1Đánh giá
Còn tiếpTrạng thái

Tóm tắt nội dung truyện Săn Chồng (Manhunting)

Tổng Quan Bộ Truyện Săn Chồng (Manhunting) Đầy Lôi Cuốn

Nếu bạn đang tìm kiếm một tác phẩm để giải tỏa căng thẳng sau những giờ làm bài tập miệt mài, thì bộ truyện Săn Chồng (Manhunting) của tác giả Jennifer Crusie chính là một gợi ý tuyệt vời. Thuộc thể loại phương tây quen thuộc nhưng mang nhiều nét đột phá, tác phẩm này đã tạo được tiếng vang lớn trong cộng đồng yêu truyện nhờ bối cảnh kết hợp cùng các yếu tố lưu phái sáng tạo.

Hiện tại, tác phẩm đã vươn tới mốc 21 chương và vừa cập nhật những diễn biến mới nhất tại Chương 21. Nhân vật chính với nét tính cách hứa hẹn sẽ mang đến những bất ngờ thú vị. Hãy kéo xuống dưới để xem bài review chi tiết và bắt đầu đọc truyện ngay trên Baitap.net nhé!

Mục tiêu: Tìm chồng.

Yêu cầu: giàu có, đẹp trai và thành công

Kate Svenson là một nữ doanh nhân rất quyến rũ, thành công và nổi tiếng ... nhưng đau khổ. Sau ba cuộc đính hôn thất bại, cô nhận ra đã đến lúc phải lên KẾ HOẠCH ... một kế hoạch chi tiết, có tổ chức với một mục tiêu rõ ràng: tìm kiếm Người đàn ông lý tưởng.

Resort The Cabins là nơi tụ tập những ứng cử viên thích hợp, tất cả những người đàn ông chưa vợ ở đó đều giàu có, nổi bật và tham vọng ... đúng kiểu của cô, và lao đến như những con thiêu thân xung quanh cô ... ít nhất đó là cách mà Jake Templeton quan niệm về tình huống đó. Sau khi bị dính dáng vào việc phải lôi anh chàng xấu số đầu tiên bị ruồng bỏ ra khỏi bể bơi, Jack đã kết luận rằng cô nàng hấp dẫn chết người đó là một tai hoạ, đặc biệt là đối với anh.

Nhưng liệu một người đàn ông đã từng thề sẽ mãi mãi từ bỏ tham vọng và một người phụ nữ được liệt vào hàng top các doanh nhân nổi tiếng có thể tìm được mảnh đất chung trong một thế giới không thể dự báo trước được mang tên là "trái tim", nơi mà từ "cầu hôn" lại mang một ý nghĩa hoàn toàn khác...?

"Hết sức mới mẻ, hài hước, tình cảm và táo bạo ... Crusie là một trong những tác giả như thế."

***

Về Tác Giả:

Jennifer Crusie (sinh năm 1949) là bút danh của nhà văn Jennifer Smith, một tác giả dòng tiểu thuyết lãng mạn bán chạy và dành nhiều giải thưởng. Bà đã viết được hơn 15 cuốn tiểu thuyết, đã được xuất bản ở hơn 20 nước trên thế giới.

Bà đã tốt nghiệp ở trường Trung học Wapakoneta và có bằng cử nhân ngành Mỹ thuật tại trường Đại học Liên bang Bowling Green ở Bowling Green, bang Ohio. Bà có hai bằng Thạc sĩ. Bằng đầu tiên thuộc về chuyên ngành Professional Writing and Women's Literature ở Đại học Liên bang Wright, Crusie đã viết luận văn về vai trò người phụ nữ trong tác phẩm văn học kỳ bí. Bằng thạc sĩ thứ hai của bà thuộc nghành Mỹ thuật trong Tiểu thuyết của Đại học Liên bang Ohio.

Vào mùa hè năm 1991, bà bắt đầu nghiên cứu cho luận văn về ảnh hưởng giới tính đối với việc tường thuật, nghiên cứu sự khác nhau của việc kể chuyện giữa phụ nữ và đàn ông. Là một phần trong quá trình nghiên cứ, bà đã dự tính đọc một trăm cuốn tiểu thuyết lãng mạn dành cho phụ nữ và một trăm cuốn tiểu thuyết phiêu lưu dành cho đàn ông. Các tiểu thuyết lãng mạn hóa ra khá nữ quyền và quá hấp dẫn, khiến bà không bao giờ đụng đến tiểu thuyết phiêu lưu dành cho đàn ông. Thay vào đó, bà quyết định viết tiểu thuyết, bỏ việc và dành toàn bộ thời gian để viết cũng như hoàn tất học vị tiến sĩ. Đây là một trong những bước biến chuyển vô cùng mạo hiểm vì bà đã không bán được cuốn sách đầu tiên của mình mãi cho đến tháng Tám năm 1992.

Mặc dầu NXB Silhouette đã từ chối cuốn tiểu thuyết tiếp theo của Crusie, NXB Harlequin đã chấp nhận nó và xuất bản vào năm 1993 với tên gọi Săn chồng thuộc dòng sách Quyến rũ của họ. Thêm năm cuốn nữa của bà được Harlequins xuất bản, gồm Getting Rid of Bradley – đã giành được giải RWA dành cho Tiểu thuyết ngắn hiện đại hay nhất, Strange Bedpersons, What the Lady Wants, Charlie All Night, and Anyone But You.

Các tác phẩm tiểu thuyết của bà tiếp tục khám phá các cuộc hành trình của những người phụ nữ, đặc biệt là các vấn đề liên quan đến các mối quan hệ, tình bạn, cộng đồng, và sự sáng tạo. Bà là một phụ nữ may mắn, và bà biết điều đó.

Xem full bộ mới cập nhật hôm nay:
https://tusach.vn/truyen/san-chong-manhunting

Danh sách chương

Review Truyện Săn Chồng (Manhunting)

Review Và Đánh Giá Chi Tiết Bộ Truyện Săn Chồng (Manhunting)

Trong số các tác phẩm nổi bật của thể loại phương tây hiện nay, bộ truyện Săn Chồng (Manhunting) do ngòi bút Jennifer Crusie sáng tác nổi lên như một điểm sáng đáng chú ý. Không chỉ mang lại những phút giây giải trí đơn thuần, tác phẩm còn thể hiện sự đầu tư nghiêm túc của tác giả về mặt nội dung và xây dựng bối cảnh. Bài viết dưới đây của Baitap.net sẽ giúp bạn có một cái nhìn toàn diện và sâu sắc hơn về tác phẩm này trước khi quyết định "nhảy hố".

1. Cốt Truyện Kịch Tính Trong Bối Cảnh Rộng Lớn

Điều làm nên sức hấp dẫn cốt lõi của Săn Chồng (Manhunting) chính là bối cảnh được xây dựng vô cùng đồ sộ và logic. Tác giả không ngẫu nhiên ném nhân vật vào một môi trường vô lý, mà ngược lại, thế giới trong truyện có các quy luật tự nhiên, hệ thống giai cấp và những mâu thuẫn lợi ích rõ ràng. Sự xuất hiện của lưu phái được lồng ghép khéo léo, tạo nên những phương thức chiến đấu, hệ thống sức mạnh đặc trưng, làm nền tảng vững chắc cho những tình huống cao trào.

Nhịp độ câu chuyện được kiểm soát rất tốt. Tác giả biết cách tạo ra các điểm nghẽn (cliffhanger) ở cuối mỗi chương, khiến độc giả luôn ở trong trạng thái tò mò, háo hức. Những âm mưu chồng chéo, những màn lật tẩy bất ngờ giúp câu chuyện không bao giờ rơi vào sự nhàm chán dù đã kéo dài hàng trăm chương.

2. Khắc Họa Nhân Vật Mang Tính Cách Ấn Tượng

Một điểm sáng rực rỡ khác của bộ truyện là hệ thống nhân vật. Nhân vật chính sở hữu tính cách cực kỳ thú vị và thực tế. Không mang hào quang nhân vật chính thái quá, họ phải tự mình vượt qua khó khăn bằng sự nỗ lực, trí tuệ và cả những vấp ngã. Quá trình trưởng thành của nhân vật được tác giả khắc họa sâu sắc, tạo sự đồng cảm mạnh mẽ từ phía người đọc.

Tuyến nhân vật phụ cũng không kém phần xuất sắc. Từ những người bạn đồng hành cho đến những đối thủ đáng gờm, mỗi người đều có động cơ và lý tưởng riêng, góp phần làm cho thế giới của Săn Chồng (Manhunting) trở nên đa sắc màu và chân thật hơn.

3. Phong Cách Văn Chương Lôi Cuốn Của Tác Giả Jennifer Crusie

Văn phong của Jennifer Crusie có sự mượt mà, gãy gọn, truyền tải cảm xúc rất tốt. Những phân đoạn miêu tả nội tâm sâu lắng hay những cảnh chiến đấu hoành tráng đều được tác giả xử lý tinh tế bằng vốn từ vựng phong phú. Đối với các bạn học sinh, việc đọc một bộ truyện có hành văn trau chuốt như vậy cũng là một cách gián tiếp để cải thiện kỹ năng sử dụng ngôn từ, hỗ trợ tốt cho việc viết văn, làm tập làm văn trên lớp.

4. Sự Kiên Trì Xuyên Suốt 21 Chương Truyện

Duy trì phong độ qua một hành trình dài 21 chương là một thử thách không nhỏ đối với bất kỳ tác giả nào. Tuy nhiên, đến tận Chương 21, bộ truyện Săn Chồng (Manhunting) vẫn giữ nguyên được sức nóng và sự kịch tính. Nội dung truyện không bị loãng, thế giới quan vẫn tiếp tục được mở rộng một cách hợp lý, hứa hẹn sẽ còn nhiều diễn biến bùng nổ ở phía trước.

5. Trải Nghiệm Thư Giãn Tối Ưu Cùng Săn Chồng (Manhunting) Tại Baitap.net

Hiểu được nhu cầu cân bằng giữa học tập và giải trí, Baitap.net cam kết mang đến một nền tảng đọc truyện thân thiện, an toàn và hoàn toàn miễn phí. Khi theo dõi Săn Chồng (Manhunting) tại đây, bạn sẽ được tận hưởng giao diện đọc tối ưu, tốc độ tải trang cực nhanh, không có quảng cáo độc hại che khuất nội dung. Tính năng tùy chỉnh màu nền và cỡ chữ giúp bảo vệ đôi mắt của bạn sau nhiều giờ tiếp xúc với sách vở và màn hình máy tính.

6. Lời Kết Về Bộ Truyện Săn Chồng (Manhunting)

Tổng kết lại, Săn Chồng (Manhunting) là một đại diện xuất sắc của thể loại phương tây, xứng đáng để bạn dành thời gian theo dõi. Không chỉ giúp giải tỏa căng thẳng hiệu quả, tác phẩm còn mang đến những phút giây thăng hoa cảm xúc và nhiều suy ngẫm thú vị về ý chí con người. Hãy coi đây là một "phần thưởng" nho nhỏ dành cho bản thân sau khi hoàn thành tốt các bài tập về nhà. Chúc bạn có một trải nghiệm đọc truyện tuyệt vời và tràn đầy năng lượng tích cực trên Baitap.net!