Thiên Thần Cánh Trắng
Thiên Thần Cánh Trắng

45Chương
0Lượt Xem
1Đánh giá
Còn tiếpTrạng thái

Tóm tắt nội dung truyện Thiên Thần Cánh Trắng

Tổng Quan Bộ Truyện Thiên Thần Cánh Trắng Đầy Lôi Cuốn

Nếu bạn đang tìm kiếm một tác phẩm để giải tỏa căng thẳng sau những giờ làm bài tập miệt mài, thì bộ truyện Thiên Thần Cánh Trắng của tác giả Bách Mục Quỷ chính là một gợi ý tuyệt vời. Thuộc thể loại ngôn tình quen thuộc nhưng mang nhiều nét đột phá, tác phẩm này đã tạo được tiếng vang lớn trong cộng đồng yêu truyện nhờ bối cảnh kết hợp cùng các yếu tố lưu phái sáng tạo.

Hiện tại, tác phẩm đã vươn tới mốc 45 chương và vừa cập nhật những diễn biến mới nhất tại Chương 45. Nhân vật chính với nét tính cách hứa hẹn sẽ mang đến những bất ngờ thú vị. Hãy kéo xuống dưới để xem bài review chi tiết và bắt đầu đọc truyện ngay trên Baitap.net nhé!

Thể loại: Xuyên nhanh, cổ đại, hiện đại, dị giới, huyền huyễn

Thiếu nữ Lâm Dạ Mễ chưa từng trải qua yêu đương, cứ ngây ngô cho rằng mình thầm mến là một đàn anh khoá trên. Cho tới khi nhận ra tình cảm thật sự của mình dành hết cho Trần Minh - người bạn thuở nhỏ, và quyết định sẽ tỏ tình vào ngày Valentine, thì trớ trêu thay, tai nạn giao thông xảy ra... Cô cầm trên tay gói kẹo chocolate, lời tỏ tình còn chưa kịp nói, cứ thế mà ra đi...

Trích đoạn:

"Thiên thần 1102, cô có tình nguyện xuyên qua những thế giới song song, thu thập lại những mảnh vỡ cảm xúc của Trần Minh hay không?" Đại thiên thần nhìn Dạ Mễ bằng ánh mắt dường như chỉ là người tường thuật, không quan tâm đến quyết định của cô. Dù cô đồng ý hay không đồng ý thì cũng không ảnh hưởng tới ông ta.

Dạ Mễ trầm tư suy nghĩ, sau đó nhìn đại thiên thần cẩn thận hỏi lại: "Trong quá trình xuyên không, có cần phải lưu ý điều gì không?"

Đại thiên thần tiếp tục giọng nói đều đều: "Thứ nhất, cô không được chết trước khi hoàn thành nhiệm vụ, nếu không sẽ là chết vĩnh viễn, không thể sống lại cũng không thể giúp Trần Minh tỉnh lại. Thứ hai, không thể biết trước được cô sẽ xuyên vào tình huống nào, cô chỉ có thể tùy cơ ứng biến, nhưng dù trong hình dạng nào thì người cô gặp đầu tiên chính là Trần Minh."

Dạ Mễ ghi nhớ lại những gì đại thiên thần nói, bàn tay siết lại đưa ra quyết định: "Được, tôi chấp nhận đi đến thế giới song song để tìm lại "thất tình" mà Trần Minh đã bị đánh mất."

"Được, chúc cô thành công."

Lời nói vừa dứt, một đạo ánh sáng liền lóe ra. Dạ Mễ không chần chừ mà bước vào.

Trần Minh, tớ nhất định mang cậu trở về.

Xem full bộ mới cập nhật hôm nay:
https://tusach.vn/truyen/thien-than-canh-trang

Danh sách chương

Review Truyện Thiên Thần Cánh Trắng

Review Và Đánh Giá Chi Tiết Bộ Truyện Thiên Thần Cánh Trắng

Trong số các tác phẩm nổi bật của thể loại ngôn tình hiện nay, bộ truyện Thiên Thần Cánh Trắng do ngòi bút Bách Mục Quỷ sáng tác nổi lên như một điểm sáng đáng chú ý. Không chỉ mang lại những phút giây giải trí đơn thuần, tác phẩm còn thể hiện sự đầu tư nghiêm túc của tác giả về mặt nội dung và xây dựng bối cảnh. Bài viết dưới đây của Baitap.net sẽ giúp bạn có một cái nhìn toàn diện và sâu sắc hơn về tác phẩm này trước khi quyết định "nhảy hố".

1. Cốt Truyện Kịch Tính Trong Bối Cảnh Rộng Lớn

Điều làm nên sức hấp dẫn cốt lõi của Thiên Thần Cánh Trắng chính là bối cảnh được xây dựng vô cùng đồ sộ và logic. Tác giả không ngẫu nhiên ném nhân vật vào một môi trường vô lý, mà ngược lại, thế giới trong truyện có các quy luật tự nhiên, hệ thống giai cấp và những mâu thuẫn lợi ích rõ ràng. Sự xuất hiện của lưu phái được lồng ghép khéo léo, tạo nên những phương thức chiến đấu, hệ thống sức mạnh đặc trưng, làm nền tảng vững chắc cho những tình huống cao trào.

Nhịp độ câu chuyện được kiểm soát rất tốt. Tác giả biết cách tạo ra các điểm nghẽn (cliffhanger) ở cuối mỗi chương, khiến độc giả luôn ở trong trạng thái tò mò, háo hức. Những âm mưu chồng chéo, những màn lật tẩy bất ngờ giúp câu chuyện không bao giờ rơi vào sự nhàm chán dù đã kéo dài hàng trăm chương.

2. Khắc Họa Nhân Vật Mang Tính Cách Ấn Tượng

Một điểm sáng rực rỡ khác của bộ truyện là hệ thống nhân vật. Nhân vật chính sở hữu tính cách cực kỳ thú vị và thực tế. Không mang hào quang nhân vật chính thái quá, họ phải tự mình vượt qua khó khăn bằng sự nỗ lực, trí tuệ và cả những vấp ngã. Quá trình trưởng thành của nhân vật được tác giả khắc họa sâu sắc, tạo sự đồng cảm mạnh mẽ từ phía người đọc.

Tuyến nhân vật phụ cũng không kém phần xuất sắc. Từ những người bạn đồng hành cho đến những đối thủ đáng gờm, mỗi người đều có động cơ và lý tưởng riêng, góp phần làm cho thế giới của Thiên Thần Cánh Trắng trở nên đa sắc màu và chân thật hơn.

3. Phong Cách Văn Chương Lôi Cuốn Của Tác Giả Bách Mục Quỷ

Văn phong của Bách Mục Quỷ có sự mượt mà, gãy gọn, truyền tải cảm xúc rất tốt. Những phân đoạn miêu tả nội tâm sâu lắng hay những cảnh chiến đấu hoành tráng đều được tác giả xử lý tinh tế bằng vốn từ vựng phong phú. Đối với các bạn học sinh, việc đọc một bộ truyện có hành văn trau chuốt như vậy cũng là một cách gián tiếp để cải thiện kỹ năng sử dụng ngôn từ, hỗ trợ tốt cho việc viết văn, làm tập làm văn trên lớp.

4. Sự Kiên Trì Xuyên Suốt 45 Chương Truyện

Duy trì phong độ qua một hành trình dài 45 chương là một thử thách không nhỏ đối với bất kỳ tác giả nào. Tuy nhiên, đến tận Chương 45, bộ truyện Thiên Thần Cánh Trắng vẫn giữ nguyên được sức nóng và sự kịch tính. Nội dung truyện không bị loãng, thế giới quan vẫn tiếp tục được mở rộng một cách hợp lý, hứa hẹn sẽ còn nhiều diễn biến bùng nổ ở phía trước.

5. Trải Nghiệm Thư Giãn Tối Ưu Cùng Thiên Thần Cánh Trắng Tại Baitap.net

Hiểu được nhu cầu cân bằng giữa học tập và giải trí, Baitap.net cam kết mang đến một nền tảng đọc truyện thân thiện, an toàn và hoàn toàn miễn phí. Khi theo dõi Thiên Thần Cánh Trắng tại đây, bạn sẽ được tận hưởng giao diện đọc tối ưu, tốc độ tải trang cực nhanh, không có quảng cáo độc hại che khuất nội dung. Tính năng tùy chỉnh màu nền và cỡ chữ giúp bảo vệ đôi mắt của bạn sau nhiều giờ tiếp xúc với sách vở và màn hình máy tính.

6. Lời Kết Về Bộ Truyện Thiên Thần Cánh Trắng

Tổng kết lại, Thiên Thần Cánh Trắng là một đại diện xuất sắc của thể loại ngôn tình, xứng đáng để bạn dành thời gian theo dõi. Không chỉ giúp giải tỏa căng thẳng hiệu quả, tác phẩm còn mang đến những phút giây thăng hoa cảm xúc và nhiều suy ngẫm thú vị về ý chí con người. Hãy coi đây là một "phần thưởng" nho nhỏ dành cho bản thân sau khi hoàn thành tốt các bài tập về nhà. Chúc bạn có một trải nghiệm đọc truyện tuyệt vời và tràn đầy năng lượng tích cực trên Baitap.net!