Tịch Tâm Vi Mộc
Tịch Tâm Vi Mộc

20Chương
0Lượt Xem
1Đánh giá
Còn tiếpTrạng thái

Tóm tắt nội dung truyện Tịch Tâm Vi Mộc

Tổng Quan Bộ Truyện Tịch Tâm Vi Mộc Đầy Lôi Cuốn

Nếu bạn đang tìm kiếm một tác phẩm để giải tỏa căng thẳng sau những giờ làm bài tập miệt mài, thì bộ truyện Tịch Tâm Vi Mộc của tác giả A A Tiểu Mao chính là một gợi ý tuyệt vời. Thuộc thể loại ngôn tình quen thuộc nhưng mang nhiều nét đột phá, tác phẩm này đã tạo được tiếng vang lớn trong cộng đồng yêu truyện nhờ bối cảnh kết hợp cùng các yếu tố lưu phái sáng tạo.

Hiện tại, tác phẩm đã vươn tới mốc 20 chương và vừa cập nhật những diễn biến mới nhất tại Chương 20. Nhân vật chính với nét tính cách hứa hẹn sẽ mang đến những bất ngờ thú vị. Hãy kéo xuống dưới để xem bài review chi tiết và bắt đầu đọc truyện ngay trên Baitap.net nhé!

(*)Tình yêu của Tịch là Mộc.

Tịch là họ nam chính, Mộc là tên nữ chính.

Tác giả: A A Tiểu Mao.

Nguồn: Zhihu.

Thể loại: Ngôn tình, Hiện đại, HE, chữa lành, giới giải trí, 1v1, ngôi thứ nhất, truyện ngắn.

Số chương: 8 chương (16 phần nhỏ) + 2 PN.

Dịch: BYY.

Văn án:

Nằm trong tập truyện: Gặp được anh, gặp được ánh sáng.

Câu chuyện xưa về nam nữ chính chữa lành cứu rỗi lẫn nhau. Xiết bao may mắn, gặp được em, cũng gặp được ánh sáng.

Giới thiệu bằng một câu: Anh có thể vì cô làm bất cứ chuyện gì, duy nhất không dám yêu cô.

1.

Năm Tịch Nghiệp đón tôi về nhà, tôi chỉ mười bốn tuổi, mẹ tôi vừa mới mất do tai nạn xe.

Anh ta cầm chiếc ô màu đen đứng ở cửa đồn cảnh sát, hỏi tôi: “Em muốn về nhà với tôi không?”

Lần đầu tiên nhìn thấy anh ta tôi liền biết, anh ta chính là nam nghệ sĩ bị mẹ tôi bao nuôi trong lời đồn.

Chỉ là không ngờ, người đàn ông mẹ tôi thích, tôi cũng sẽ thích.

2.

Sau đó tôi gia nhập giới giải trí, bê bối với thần tượng đang nổi tiếng, đóng cảnh hôn với minh tinh có lượng fans hùng hậu, chỉ hy vọng anh sẽ ghen, nhưng biểu hiện của anh giống hệt bình thường.

Mãi cho đến lần đó tôi diễn cảnh hôn, đạo diễn nói không thể quay đánh lừa thị giác, thế là Tịch Nghiệp liền dẫn tôi đi ngay trước mặt mọi người. Anh áp tôi vào góc tường, giọng nói kiềm chế mà trầm thấp: “Mộc Mộc, anh sẽ điên.”

Hoá ra đoạn tình cảm này, không chỉ mỗi mình tôi trầm luân.

Kim chỉ nam từ người dịch: Nam chính nào như lời đồn.truyen full, truyenfull, truyenfullvn, truyenfulllive

truyenfull

Xem full bộ mới cập nhật hôm nay:
https://tusach.vn/truyen/tich-tam-vi-moc

Danh sách chương

Review Truyện Tịch Tâm Vi Mộc

Review Và Đánh Giá Chi Tiết Bộ Truyện Tịch Tâm Vi Mộc

Trong số các tác phẩm nổi bật của thể loại ngôn tình hiện nay, bộ truyện Tịch Tâm Vi Mộc do ngòi bút A A Tiểu Mao sáng tác nổi lên như một điểm sáng đáng chú ý. Không chỉ mang lại những phút giây giải trí đơn thuần, tác phẩm còn thể hiện sự đầu tư nghiêm túc của tác giả về mặt nội dung và xây dựng bối cảnh. Bài viết dưới đây của Baitap.net sẽ giúp bạn có một cái nhìn toàn diện và sâu sắc hơn về tác phẩm này trước khi quyết định "nhảy hố".

1. Cốt Truyện Kịch Tính Trong Bối Cảnh Rộng Lớn

Điều làm nên sức hấp dẫn cốt lõi của Tịch Tâm Vi Mộc chính là bối cảnh được xây dựng vô cùng đồ sộ và logic. Tác giả không ngẫu nhiên ném nhân vật vào một môi trường vô lý, mà ngược lại, thế giới trong truyện có các quy luật tự nhiên, hệ thống giai cấp và những mâu thuẫn lợi ích rõ ràng. Sự xuất hiện của lưu phái được lồng ghép khéo léo, tạo nên những phương thức chiến đấu, hệ thống sức mạnh đặc trưng, làm nền tảng vững chắc cho những tình huống cao trào.

Nhịp độ câu chuyện được kiểm soát rất tốt. Tác giả biết cách tạo ra các điểm nghẽn (cliffhanger) ở cuối mỗi chương, khiến độc giả luôn ở trong trạng thái tò mò, háo hức. Những âm mưu chồng chéo, những màn lật tẩy bất ngờ giúp câu chuyện không bao giờ rơi vào sự nhàm chán dù đã kéo dài hàng trăm chương.

2. Khắc Họa Nhân Vật Mang Tính Cách Ấn Tượng

Một điểm sáng rực rỡ khác của bộ truyện là hệ thống nhân vật. Nhân vật chính sở hữu tính cách cực kỳ thú vị và thực tế. Không mang hào quang nhân vật chính thái quá, họ phải tự mình vượt qua khó khăn bằng sự nỗ lực, trí tuệ và cả những vấp ngã. Quá trình trưởng thành của nhân vật được tác giả khắc họa sâu sắc, tạo sự đồng cảm mạnh mẽ từ phía người đọc.

Tuyến nhân vật phụ cũng không kém phần xuất sắc. Từ những người bạn đồng hành cho đến những đối thủ đáng gờm, mỗi người đều có động cơ và lý tưởng riêng, góp phần làm cho thế giới của Tịch Tâm Vi Mộc trở nên đa sắc màu và chân thật hơn.

3. Phong Cách Văn Chương Lôi Cuốn Của Tác Giả A A Tiểu Mao

Văn phong của A A Tiểu Mao có sự mượt mà, gãy gọn, truyền tải cảm xúc rất tốt. Những phân đoạn miêu tả nội tâm sâu lắng hay những cảnh chiến đấu hoành tráng đều được tác giả xử lý tinh tế bằng vốn từ vựng phong phú. Đối với các bạn học sinh, việc đọc một bộ truyện có hành văn trau chuốt như vậy cũng là một cách gián tiếp để cải thiện kỹ năng sử dụng ngôn từ, hỗ trợ tốt cho việc viết văn, làm tập làm văn trên lớp.

4. Sự Kiên Trì Xuyên Suốt 20 Chương Truyện

Duy trì phong độ qua một hành trình dài 20 chương là một thử thách không nhỏ đối với bất kỳ tác giả nào. Tuy nhiên, đến tận Chương 20, bộ truyện Tịch Tâm Vi Mộc vẫn giữ nguyên được sức nóng và sự kịch tính. Nội dung truyện không bị loãng, thế giới quan vẫn tiếp tục được mở rộng một cách hợp lý, hứa hẹn sẽ còn nhiều diễn biến bùng nổ ở phía trước.

5. Trải Nghiệm Thư Giãn Tối Ưu Cùng Tịch Tâm Vi Mộc Tại Baitap.net

Hiểu được nhu cầu cân bằng giữa học tập và giải trí, Baitap.net cam kết mang đến một nền tảng đọc truyện thân thiện, an toàn và hoàn toàn miễn phí. Khi theo dõi Tịch Tâm Vi Mộc tại đây, bạn sẽ được tận hưởng giao diện đọc tối ưu, tốc độ tải trang cực nhanh, không có quảng cáo độc hại che khuất nội dung. Tính năng tùy chỉnh màu nền và cỡ chữ giúp bảo vệ đôi mắt của bạn sau nhiều giờ tiếp xúc với sách vở và màn hình máy tính.

6. Lời Kết Về Bộ Truyện Tịch Tâm Vi Mộc

Tổng kết lại, Tịch Tâm Vi Mộc là một đại diện xuất sắc của thể loại ngôn tình, xứng đáng để bạn dành thời gian theo dõi. Không chỉ giúp giải tỏa căng thẳng hiệu quả, tác phẩm còn mang đến những phút giây thăng hoa cảm xúc và nhiều suy ngẫm thú vị về ý chí con người. Hãy coi đây là một "phần thưởng" nho nhỏ dành cho bản thân sau khi hoàn thành tốt các bài tập về nhà. Chúc bạn có một trải nghiệm đọc truyện tuyệt vời và tràn đầy năng lượng tích cực trên Baitap.net!